Dharma

વાસ્તુ ટિપ્સઃ ભૂલથી પણ આ 5 વસ્તુઓ આ દિશામાં ન રાખો, જીવનભર આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો પડશે

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં ડ્રોઈંગ રૂમમાં કબાટ, ટેલિફોન, ટીવી અને અન્ય વસ્તુઓની સાચી દિશા વિશે જાણો. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર, સૌથી પહેલા આપણે ડ્રોઈંગ રૂમમાં અલમારી રાખવા વિશે વાત કરીશું. જો તમારા ડ્રોઈંગ રૂમમાં અલમારી છે તો ધ્યાન રાખો કે તેને કોઈપણ ખૂણામાં ન રાખવી જોઈએ.

કપડા માટે શ્રેષ્ઠ દિશા દક્ષિણ છે, જ્યારે તેનું મુખ ઉત્તર તરફ હોવું જોઈએ. બીજી તરફ ટીવી અને ટેલિફોન વિશે વાત કરીએ તો તેને ડ્રોઈંગ રૂમના દક્ષિણ-પૂર્વ ખૂણામાં એટલે કે દક્ષિણ-પૂર્વ દિશામાં રાખવા જોઈએ.આ વાતનું પણ ધ્યાન રાખો કે ક્યારેય પણ પાણીનું વાસણ ટેલિફોન પાસે ન રાખો. આ વસ્તુઓને ઝડપથી બગાડે છે. આ સિવાય દિવાલ ઘડિયાળ માટે પશ્ચિમ દિશાની દિવાલ સૌથી યોગ્ય છે.

તમે ઉત્તર દિશા સિવાય અન્ય કોઈપણ દિશામાં દિવાલ ઘડિયાળ મૂકી શકો છો.ઘરનું મંદિર હંમેશા ઉત્તર-પૂર્વ દિશામાં રાખવું જોઈએ. ભૂલથી પણ ઘરનું મંદિર આ દિશામાં ન રાખવું. તેનાથી પૂજાનું ફળ નહીં મળે અને તમારા ઘરમાં ગરીબી પણ આવી શકે છે.

Back to top button