Dharma

ઘર કે મંદિરમાં દીવો કરતી વખતે આ નિયમોનું પાલન કરો, નહીં તો આવશે કંગાળી

હિંદુ ધર્મમાં કોઈ પણ પૂજા દીવા વગર પૂર્ણ થતી નથી. જ્યાં ભગવાનનું ઘર એટલે કે મંદિર દીવો પ્રગટાવવાથી પ્રકાશિત થાય છે ત્યાં ઘરનું વાતાવરણ પણ સકારાત્મક રહે છે. પરંતુ જો યોગ્ય રીત અને નિયમોને ધ્યાનમાં રાખીને દીવો ન પ્રગટાવવામાં આવે તો તે શુભની જગ્યાએ અશુભ ફળ આપે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં દીવો કરવા વિશે ઘણી વાતો કહેવામાં આવી છે, જેનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. તો ચાલો જાણીએ ભગવાનની સામે દીવો કરતી વખતે કયા નિયમોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

પૂજાની વસ્તુઓનો ક્યારેય ખંડિત ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ. એ જ રીતે દીવો પ્રગટાવતી વખતે એ વાતનું ધ્યાન રાખો કે તે ક્યાંયથી તૂટી ન જાય. વાસ્તવમાં, તૂટેલા દીવો પ્રગટાવવાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા ફેલાય છે. તો બીજી તરફ દેવી-દેવતાઓની સામે ખંડિત દીવો પ્રગટાવવાથી દેવી લક્ષ્મીની નારાજગી થઈ શકે છે.

દીવાની સાથે વાટનું પણ ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. ખોટી રીતે સ્થાપિત વાટને કારણે, તમારે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. જો તમે ઘીનો દીવો પ્રગટાવતા હોવ તો તેમાં રૂની વાટનો ઉપયોગ કરો. જો તમે તેલનો દીવો અથવા દીવો પ્રગટાવતા હોવ તો તેમાં હંમેશા લાલ મૌલી વાટનો ઉપયોગ કરો.

દીવો હંમેશા પશ્ચિમ દિશામાં રાખવો શુભ હોય છે. તેનાથી ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ જળવાઈ રહે છે. ખોટી દિશામાં મૂકેલો દીવો તમારા ઘરમાં ગરીબી અને અશાંતિ લાવી શકે છે. મંદિરમાં ભગવાનની મૂર્તિ અથવા ચિત્રની સામે હંમેશા દીવો રાખો.

Back to top button